Makaranta daga gida tare da tsarin farko na shirin e-Learning - First Bank Nigeria

Makaranta daga gida tare da tsarin farko na shirin e-Learning - First Bank Nigeria

Barka! Labarun Naijadrop.com

TALLAFAWA

Makaranta daga gida tare da tsarin farko na shirin e-Learning

Sakamakon barkewar sabuwar cuta coronavirus, makarantu a fadin manyan biranen ƙasar sun
rufe har abada, tare da barin miliyoyin ɗalibai ba tare da samun ilimi ba. Rashin
isa ga ayyukan ilimi na tsawon lokaci na iya zama mara
lafiyar ci gaban ilimi na mutum.

Kodayake ranakun na fara jin guda, daliban suna rasa lokaci mai mahimmanci ga
rikicin duniya. Don magance banbancin ilmantarwa da aka haifar ta hanyar barkewar cutar, FirstBank sun ƙaddamar da wani
tsarin ilmantarwa tare da haɗin gwiwar abokan aiki, Robert & John, IBM da Curious Learning, don
haɓaka ci gaba da koyo a cikin ƙudurinsa na fitar da ɗalibai miliyan 1 a Nijeriya
ta hanyar hauhawa, daga matakin farko, na sakandare da aka zaba a manyan makarantu, yayin da bayan
cutar COVID-19.

  KU KARANTA KUMA: CIGID-19: Gwamnatin Najeriya ta bayyana matsayin iyaye a kan sake bude makaranta

Haɗin gwiwa tare da Robert & John, suna ba da Roducate, mafita ta hanyar e-ilmantarwa tare
da tsarin karatun da gwamnati ta amince da shi, ya cika tare da bayanan lafuzza, ayyukan sanyawa, koyawa,
gwaji, bidiyo, don ɗalibai daga matakin firamare, sakandare da kuma matakin makarantun sakandare. A
dandali yana da takwas kayayyaki da kuma shi ne samuwa biyu online da kuma offline (ta hanyar aka riga aka loda
na'urorin).

Haɗin gwiwa tare da Curious Learning, yana ba da shirin da ke ba da
aikace-aikacen hannu guda biyu , wanda aka tsara don ilmantar da ɗalibai a farkon matakin ilimi, masu shekaru 3-8 a cikin tsarin nishaɗi da jagoranci na
kai tsaye. Ana samun manhajojin a cikin yaruka da yawa da suka hada da; Igbo,
Yarbanci da Hausa kuma ana iya samun su a google playstore (masu amfani da Android).

Ta hanyar IBM, haɗin gwiwar yana ba da Digital-Nation Afirka,
shirin ilmantarwa na matasa na kan layi wanda ke ba da damar haɓaka ƙira da haɓaka fasahohi a cikin fasahohin da ke fitowa ta hanyar abubuwan
hankali kamar Artificial Intelligence, Coding, Cloud, Intanet na Abubuwa, Blockchain,
Science Science da Analytics, da kuma Cybersecurity.
Tare da yin amfani da wannan, za ku iya samun kwanciyar hankali cewa cutar ta cutar ba ta da
komai game da ilimin ku.

FirstBank, yana kan gaba wajen tabbatar da kowane dalibi a Najeriya, ba tare da banbanci ba, na iya
ci gaba da koyo daidai a cikin jin daɗin gidajensu.

Don farawa, ziyarci shafin ta hanyar danna koren rubutu dake kasa.

https://www.firstbanknigeria.com/e-learni